ทำบุญตักบาตรส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2566
Categories :
![](https://ptch.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/OBEC-LINE_๒๓๐๑๑๗_2-725x1024.jpg)
วันที่ 28 ธันวาคม 2565 นางสุชญา บุญสิริธนา ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดประตูไชย(แก้วอุทิศ) คณะกรรมการสถานศึกษา คณะครู นักเรียน และผู้ปกครองโรงเรียนวัดประตูไชย (แก้วอุทิศ) ร่วมกับวัดประตูไชยจัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรอาหารแห้ง เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ ประจำปี 2566 และเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
ณ โรงเรียนวัดประตูไชย (แก้วอุทิศ) อำเภอสิงหนคร จังหวัดสงขลา